17.6 C
Latur
Tuesday, December 16, 2025
Homeअंतरराष्ट्रीयअमेरिकेतील ऐतिहासिक शटडाऊन अखेर स्थगित

अमेरिकेतील ऐतिहासिक शटडाऊन अखेर स्थगित

वॉशिंग्टन : वृत्तसंस्था
अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी सरकारी निधी विधेयकावर स्वाक्षरी केली, ज्यामुळे ४३ दिवसांचा शटडाऊन अखेर स्थगित झाला. हे विधेयक प्रतिनिधी सभागृहाने २२२-२०९ मतांनी मंजूर केले.

तथापि, आरोग्य सेवा कार्यक्रम ओबामा केयर सबसिडीसाठी प्रीमियम कर क्रेडिट्स वाढविण्याचे कोणतेही आश्वासन दिले नाही, जे ३१ डिसेंबर २०२५ रोजी संपत आहे. हे विधेयक आधीच सिनेट (वरच्या सभागृह) मध्ये मंजूर झाले आहे.

देश कधीही इतक्या चांगल्या स्थितीत नव्हता. हा एक उत्तम दिवस आहे, असे ट्रम्प यांनी विधेयकावर स्वाक्षरी करण्यापूर्वी सांगितले, जे ३१ जानेवारीपर्यंत सरकारला निधी पुरवेल. हे विधेयक एजन्सींना ३१ जानेवारीपर्यंत कर्मचा-यांना कामावरून काढून टाकण्यापासून देखील प्रतिबंधित करते.

दरम्यान, काही डेमोक्रॅटिक नेत्यांनी एसीए अनुदानित कर क्रेडिट्सचा विस्तार करण्यासाठी लढा सुरू ठेवण्याची घोषणा केली आहे. ते म्हणाले, ही लढाई अजून संपलेली नाही, आम्ही लढत राहू. या करारात डिसेंबरमध्ये सिनेटमध्ये या अनुदानांवर मतदान करण्याचे आश्वासन देण्यात आले होते, परंतु सभागृहात असे कोणतेही आश्वासन देण्यात आलेले नाही. रिपब्लिकन काँग्रेसमन डेव्हिड श्वीकर्ट यांनी याला एक टीव्ही शो म्हटले. तर डेमोक्रॅटिक काँग्रेसवुमन मिकी शेरिल म्हणाल्या की, मुलांकडून अन्न आणि वैद्यकीय सेवा हिरावून घेणा-या ट्रम्पसाठी सभागृहाने रबर स्टॅम्प बनू नये आणि देशाला हार मानू नका, असे आवाहन केले.

Related Articles

आणखीन बातम्या

मनोरंजन

MOST POPULAR