मुंबई : ज्येष्ठ बॉलिवूड अभिनेते सतीश शाह यांचे शनिवारी दुपारी निधन झाले. ७४ वर्षीय अभिनेते किडनीच्या आजाराने ग्रस्त होते. आज सकाळी त्यांचे पार्थिव हिंदुजा रुग्णालयातून त्यांच्या घरी आणण्यात आले. मुंबईतील विले पार्ले (पश्चिम) येथील पवन हंस स्मशानभूमीत त्यांच्यावर अन्त्यसंस्कार करण्यात आले.
सतीश शाह यांच्या अन्त्यसंस्काराला चित्रपटसृष्टीतील अनेक सेलिब्रिटी उपस्थित होते. साराभाई व्हर्सेस साराभाई या टीव्ही शोमध्ये त्यांचा ऑनस्क्रीन मुलगा रोशेशची भूमिका करणारे राजेश कुमार आणि बाजूला त्यांची भूमिका करणारे अशोक पंडित यांनी त्यांच्या पार्थवाला खांदा दिला. साराभाई विरुद्ध साराभाई या टीव्ही शोमध्ये सतीश शाह यांच्या ऑनस्क्रीन मुलाची भूमिका करणारा सुमित राघवल देखील शेवटच्या दर्शनासाठी आला.
सतीश शहा यांचे व्यवस्थापक रमेश कडाताला हे देखील त्यांना निरोप देण्यासाठी आले. ते म्हणाले, काल दुपारी २ वाजताच्या सुमारास, जेवणाचा पहिला घास घेतल्यानंतर ते बेशुद्ध पडले. अर्ध्या तासानंतर त्यांच्या घरी एक रुग्णवाहिका आली आणि रुग्णालयात पोहोचताच डॉक्टरांनी त्यांना मृत घोषित केले.
















