आता दिमागी नक्षल पार्टी ची हवा

नवी दिल्ली : पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी स्वातंर्त्यादिनाच्या भाषणात दिमागी नक्षल (बौद्धिक नक्षलवाद) या शब्दाचा उल्लेख केल्यानंतर सोशल मीडियावर याचे मोठे पडसाद उमटत आहेत. इन्स्टाग्रामवर रातोरात तयार झालेल्या दिमागी नक्षल पार्टी नावाच्या अकाऊंटने अवघ्या २४ तासांत १.६ लाखांहून अधिक फॉलोअर्सचा टप्पा ओलांडला आहे.

इन्स्टाग्रामवरील माहितीनुसार, हे अकाऊंट याच महिन्यात सुरू करण्यात आले असून यापूर्वी त्याचा युझरनेम एकदा बदलण्यात आला आहे. सध्या या अकाऊंटवर ६२ पोस्ट्स असून ते ३५ जणांना फॉलो करत आहे. मात्र, हे अकाऊंट नक्की कोण चालवत आहे, याची कोणतीही माहिती समोर आलेली नाही.

काय म्­हणाले होते पंतप्रधान मोदी?
स्वातंत्र्यदिनाच्या भाषणात पंतप्रधानांनी माओवादाविरोधातील कारवाईचा उल्लेख करताना म्हटले होते, आम्ही जंगलातील सशस्त्र नक्षलवाद्यांचा खात्मा करण्यात यश मिळवले असून देशाला या संकटातून मुक्त केले आहे. मात्र, सशस्त्र नक्षलवादी गेले असले, तरी दिमागी नक्षल अजूनही सक्रिय आहेत

मोदींच्या वक्तव्यानंतर नवीन अकाऊंट
पंतप्रधानांच्या या विधानानंतर सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म (पूर्वीचे ट्विटर) वर दिमागी नक्षल जनता पार्टी नावाचे नवीन अकाऊंट तयार झाले. हे अकाऊंट सध्या लोकसभेतील विरोधी पक्षनेते राहुल गांधी, समाजवादी पार्टीचे अध्यक्ष अखिलेश यादव, आपचे नेते अरविंद केजरीवाल, युट्यूबर ध्रुव राठी, हास्यकलाकार कुणाल कामरा, अभिनेते प्रकाश राज आणि फॅक्ट-चेकर मोहम्मद झुबेर यांच्यासह १३ प्रमुख अकाऊंट्सना फॉलो करत आहे.

प्रकाश राज यांची पोस्ट रिट्विट
दिमागी नक्षल जनता पार्टी या अकाऊंटवरून अभिनेता प्रकाश राज यांची एक पोस्ट रिट्विट करण्यात आली आहे. यात प्रकाश राज यांनी लिहिले होते, दिमागी बना.. मूर्ख बनू नका. प्रश्न विचारा.. गुलामगिरी करू नका. दरम्यान, पंतप्रधानांच्या विधानावरून राजकीय वाद पेटला असून काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते पी. चिदंबरम यांनी, मला दिमागी नक्षल असल्याचा अभिमान आहे अशी प्रतिक्रिया दिली आहे.

किरेन रिजिजू यांनी दिले होते स्पष्टीकरण
केंद्रीय संसदीय कार्यमंत्री किरेन रिजिजू यांनी पंतप्रधानांच्या वक्तव्याबाबत स्पष्टीकरण दिले आहे. त्यांनी सांगितले की, पंतप्रधानांनी विरोधी पक्षनेत्यांना थेट दिमागी नक्षल म्हटलेले नाही. हा शब्द अशा लोकांसाठी वापरला गेला आहे जे माओवाद्यांचे समर्थन करतात, तसेच भारतीय संविधानाचा अनादर करतात, फुटीरतावाद्यांची बाजू घेतात किंवा ईशान्य भारताला उर्वरित भारतापासून वेगळे करणा-या चिकन नेक भागाची नाकेबंदी करण्याचे समर्थन करतात. रिजिजू यांनी शरजील इमाम यांच्या चिकन नेकबाबतच्या जुन्या वक्तव्याचा व्हीडीओ शेअर करत, अशा विचारसरणीला पाठिंबा देणारे लोकच दिमागी नक्षल असल्याचे म्हटले होते.

Hot this week

नांदेडात एकाच दिवशी दोन अधिकारी निलंबित

नांदेड : महापलिकने हाती घेतलेल्या १०० दिवस विशेष कार्यक्रमात...

कोलकात्याकडून दिल्ली पराभूत

दिल्ली : कोलकाता नाईट रायडर्स टीम अखेर विजयी ट्रॅकवर...

यंदाही मुलींचीच बाजी

पुणे : महाराष्ट्र राज्य माध्यमिक व उच्च माध्यमिक शिक्षण...

कृषी विभागात किरण जाधव नावाचा नवीन आका

बीड : भाजप आमदार सुरेश धस यांनी कृषी विभागातील...

…म्हणून वाणीची एन्ट्री झाली

मुंबई : अजय देवगणचा नुकताच रेड २ रिलीज झाला....

Related Articles

EKMAT DIGITAL
Video thumbnail
Dhiraj Deshmukh|लातूरमध्ये दुष्काळाची छाया; सोयाबीन पिकाची पाहणी करत माजी आमदार धीरज देशमुख आक्रमक
03:57
Video thumbnail
Latur|सलगऱ्यात ९२ फुटी भव्य अस्थी विसर्जन घाट! देविदास गुरधाळे मामा यांच्या स्मरणार्थ मोठा प्रकल्प
04:51
Video thumbnail
LIVE- महाराष्ट्रातील दिवसभरातील महत्त्वाच्या आणि झटपट घडामोडी.
19:07
Video thumbnail
Jalkot|घागरदऱ्यात हर हर महादेवचा जयघोष; दर्शनासाठी हजारोंची गर्दी
01:40
Video thumbnail
BREAKING : लातूरकरांनो सावधान! मांजरा धरणाची पाणीपातळी चिंताजनक!
02:23
Video thumbnail
Latur|लातूरमध्ये शिवसेना उबाठाचा सरकारविरोधात एल्गार! गांधी चौकात होणार महाआंदोलन
04:20
Video thumbnail
Nanded|पाऊस नाही, पिके करपली! शेतकऱ्यांना हेक्टरी ₹५० हजार मदतीची मागणी
01:44
Video thumbnail
Nanded|हातात लग्नाचा बॅनर घेऊन तरुण टॉवरवर! कौटुंबिक त्रासाचा आरोप | लोह्यात खळबळ
00:46
Video thumbnail
Nanded|गणरायाचं विसर्जन करायचं कुठे? नांदेडमध्ये नदी-खदानी कोरड्या | महापालिकेसमोर संकट
02:26
Video thumbnail
Latur|खरगे यांच्या अवमानाविरोधात पुरोगामी संघटना एकवटल्या! गांधी चौकात निषेध सभा
03:14
Video thumbnail
Latur|जरांगे पाटील यांच्या समर्थनार्थ तरुण टॉवरवर! रेणापूरच्या कोरेगावातील आंदोलन
02:04
Video thumbnail
Latur|लातूरमध्ये पिके सुकली! कोरडा दुष्काळ जाहीर करा, राजीव कसबेंची सरकारकडे मागणी
02:05
Video thumbnail
Latur|मातीपासून घडवला गणराया! केशवराज महाविद्यालयात १५० विद्यार्थ्यांचा अनोखा उपक्रम
02:53
Video thumbnail
Nanded|हदगावमध्ये मराठा आरक्षणासाठी एल्गार! शिवसेना आमदाराच्या कार्यालयातच आमरण उपोषण
02:28
Video thumbnail
Latur|एकमत डिजिटलच्या बातमीचा इम्पॅक्ट! लातूरला राज्यस्तरीय खो-खोचे यजमानपद
02:13

Latest news