26.4 C
Latur
Saturday, February 22, 2025
Homeराष्ट्रीयहिंदू-मुस्लिम विवाह म्हणजे लव्ह जिहाद नाही

हिंदू-मुस्लिम विवाह म्हणजे लव्ह जिहाद नाही

नवी दिल्ली : महाराष्ट्रातील भाजप सरकारने अलिकडेच लव्ह जिहाद आणि सक्तीचे धर्मांतर यासारख्या प्रकरणांविरुद्ध कायदे करण्यासाठी ७ सदस्यांची समिती स्थापन केली आहे. महाराष्ट्राचे डीजीपी संजय वर्मा यांच्या अध्यक्षतेखाली ही समिती स्थापन करण्यात आली आहे.

सध्याच्या भाजप सरकारमधील केंद्रीय मंत्री आणि एनडीए सहयोगी पक्षाचे नेते रामदास आठवले यांनी यावर आक्षेप व्यक्त केला आहे. ते म्हणाले की, धर्मांतर थांबवण्यासाठी तरतुदी असायला हव्यात, परंतु समाज आणि धर्मांमध्ये सुसंवाद राखणे देखील महत्त्वाचे आहे.

केंद्रीय मंत्री रामदास आठवले म्हणाले की, आंतरधर्मीय विवाहांना लव्ह जिहाद म्हणणे चुकीचे आहे. त्याच वेळी, त्यांनी सक्तीचे धर्मांतर थांबवण्याची गरज देखील अधोरेखित केली. आठवले पूर्वी लव्ह जिहाद कायद्याचे समर्थन करत असले तरी आता ते म्हणतात की जर हिंदू मुलगी आणि मुस्लिम मुलगा यांच्यात लग्न झाले तर धर्मांतर होऊ नये. ते म्हणाले, जर एखाद्या हिंदू मुलीने आणि मुस्लिम मुलाने परस्पर संमतीने लग्न केले तर त्याला लव्ह जिहाद म्हणू नये, परंतु जबरदस्तीने धर्मांतर करणे चुकीचे आहे.

आठवले यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींचा बचाव करताना म्हटले की ते सर्व समुदायांच्या कल्याणासाठी काम करतात आणि त्यांच्या योजनांचा सर्वांना फायदा होतो. ते म्हणाले, पंतप्रधान मोदी सर्वांना समान मानतात. त्याच्या धोरणांचा फायदा मुस्लिमांनाही होतो. तो संपूर्ण समुदायाविरुद्ध नाही तर कट्टरपंथी मुस्लिमांच्या विरोधात आहे.

Related Articles

आणखीन बातम्या

मनोरंजन

MOST POPULAR