अयोध्या : अयोध्या राम मंदिर देणगी चोरी प्रकरणात आरोपी अनुकल्प मिश्राला पोलीस गुरुवारी सकाळी ९ वाजता त्याच्या घरी घेऊन गेले. तेथे सुमारे २० मिनिटे झडती घेतली. घरातील सदस्यांचीही चौकशी केली. झडतीत काय सापडले, हे अद्याप स्पष्ट झालेले नाही.
पोलिस सूत्रांनुसार, अनुकल्पने चौकशीत सांगितले की, मी आणि अविनाश शुक्ला चोरीचे पैसे शेअर मार्केटमध्ये गुंतवत होतो. लोकांना व्याजाने देत होतो. पैसे जवळच्या लोकांना आणि नातेवाईकांना देत होतो. नंतर त्यांच्याकडून आपल्या खात्यात पैसे हस्तांतरित करून घेत होतो. यापूर्वी, बुधवारी पोलिसांनी लवकुश मिश्रा आणि करुणेश पांडे यांनाही त्यांच्या घरी नेले होते. त्यांच्याही घरांची झडती घेतली होती.
पोलिसांनी आरोपींच्या नातेवाईकांचे ३० बँक खाते गोठवले आहेत. या खात्यांमध्ये उत्पन्नापेक्षा जास्त व्यवहार झाल्याचे समोर आले आहे. इकडे, सपा प्रमुख अखिलेश यांनी लखनऊमध्ये म्हटले- आमच्या धर्मात देणगीची चोरी महापाप आहे. यांनी महापाप केले आहे. भाजपमध्ये पळापळ सुरू झाली आहे. अनेक लोक माझ्याशी आतापासूनच संपर्क साधू लागले आहेत. एसआयटी फक्त सारवासारव करत आहे. ऐकण्यात आले आहे की रकळ वरही प्रश्नचिन्ह उभे राहिले आहेत, एका सदस्यावर ४२० चा खटला आहे.
बद्रीनाथच्या निलंबित खासगी
सचिवावर एफआयआर
चमोली बद्रीनाथ धामच्या देणग्यांमध्ये कथित हेराफेरी प्रकरणात पहिली मोठी फौजदारी कारवाई झाली आहे. मंदिर अधिकारी युद्धवीर पुष्पवान यांच्या तक्रारीवरून, निलंबित खासगी सचिव प्रमोद नौटियाल यांच्या विरोधात बद्रीनाथ पोलिस ठाण्यात भारतीय न्याय संहिताच्या कलम ३०६ आणि ३१६(५) अंतर्गत एफआयआर दाखल करून पोलिसांनी तपास सुरू केला आहे. हे प्रकरण समोर आल्यानंतर मुख्यमंत्री पुष्कर सिंह धामी यांनी प्रकरणाच्या चौकशीसाठी उच्चस्तरीय समिती स्थापन केली. ज्याला १५ दिवसांच्या आत अहवाल सादर करण्याचे निर्देश देण्यात आले आहेत. यावेळी मुख्यमंत्र्यांनी म्हटले. हे गोहत्येसारखे पाप आहे. जे लोक अशा पवित्र ठिकाणी असे कृत्य करतात, त्यांचा गुन्हा असाच आहे जसा कोणी आपल्या आई-वडिलांची हत्या करतो. हे महापाप आहे. हा अक्षम्य गुन्हा आहे, तो कोणत्याही परिस्थितीत सहन केला जाणार नाही.
















